You are now at: Home » News » Hausa » Text

Nazarin masana'antar kera motoci da kayayyakin kera motoci a Najeriya

Enlarged font  Narrow font Release date:2020-09-18  Browse number:177
Note: Bukatar motar mota a Najeriya tana da girma

A matsayinta na kasa ta biyu mafi karfin tattalin arziki a Afirka kuma kasa mafi yawan jama'a, kasuwar kayan masarufi da kayan masarufi na Najeriya shima ana matukar bukatarsa kuma yafi dogara da shigo da shi.

1. Bukatar motar mota a Najeriya tana da girma
Najeriya tana da albarkatun kasa kuma itace kasa ta biyu mafi karfin tattalin arziki a Afirka. Tana da yawan mutane miliyan 180, ita ce kasa mafi yawan mutane a Afirka, kuma tana da motoci miliyan 5.

Kasuwar mota ta Najeriya na da babbar dama. Saboda layukan dogo na Najeriya sun ci baya kuma harkokin sufuri na jama'a ba su ci gaba ba, motoci sun zama kayan aiki masu zaman kansu da ake buƙata. Koyaya, saboda ci gaban tattalin arziki da matakan samun kuɗaɗen ƙasa, haɗe da babban rata tsakanin mawadata da matalauta, a halin yanzu kuma na dogon lokaci a nan gaba. A ciki, har ila yau kasuwarta za ta mamaye ƙananan motoci da tsofaffin motoci.

Bukatar sabbin motoci a Najeriya ta kai kimanin raka'a 75,000 a shekara, yayin da bukatar amfani da motoci ya wuce raka'a 150,000 / shekara, wanda ya kai kashi biyu bisa uku na yawan bukatar. kimanin kashi biyu bisa uku na motocin da ake da su ana amfani da motoci ne. Kuma mafi yawan bukatun suna buƙatar dogaro da shigo da kayayyaki, ƙananan motoci masu rahusa suna da alamar shigowa da daraja a Najeriya. Outletsananan wuraren gyaran motoci da kayayyakin masarufi masu tsada suma sun sanya fitar da kayayyakin kayan masarufi masu fa'ida mai matuƙar fa'ida ga kasuwar Najeriya.

2. Kasuwar mota ta Najeriya galibi ta dogara ne da shigo da kaya daga ƙasashen waje
Mafi yawan buƙatun da ake buƙata a kasuwar motar ta Nijeriya sun fito ne daga shigo da kayayyaki daga ƙasar, ciki har da sababbi da tsofaffin motoci.

Kasuwancin Najeriya ya bunkasa cikin sauri a cikin recentan shekarun nan, kuma ƙarfin tattalin arziƙinta, ƙimar kasuwa da ƙwarewar ci gaba, gami da ƙarfin haskakawar yanki a yankin Afirka ta Yamma, Afirka ta Tsakiya da Arewacin Afirka suna da ƙarfi. Kasancewar sufuri a Najeriya yawanci hanya ce, motoci sun zama muhimmiyar hanyar jigilar kayayyaki, amma Najeriya bata da masana'antar kera motoci ta ƙasa. Don biyan bukatun kasuwar motoci na cikin gida, Najeriya ta shigo da motoci da yawa.

Ba ƙari ba ne in aka ce 'yan Nijeriya suna alfahari da iya tuƙin mota.

A Najeriya, an takaita hidimar motoci saboda rashin kyawun hanya, karancin wuraren gyaran mota da sassa masu tsada.

Tunda babu wasu tsaffin motoci, kusan dukansu sun dogara ne da maye gurbin ɓangarorin mota don kula da rayuwarsu bayan rayuwarsu ta wuce. A kasuwar kayan kera motoci a Najeriya, ba abu ne mai wahala a gano cewa kayayyakin kayan motoci masu aiki mai tsada ana neman su sosai saboda inganci da ƙimar su. saboda haka. Motoci da kayan haɗi a Afirka suna da alƙawarin gaske. Duk lokacin da aka zaɓi wurin, ana ƙara farashi mai kyau da sabis masu inganci, ƙimar kasuwa tana da girma.

3. Najeriya tana da karamin haraji
Baya ga babbar damar kasuwa, gwamnati ta kuma ba da babban tallafi ga masana'antar kera motoci. Dangane da sabon harajin da Kwastam din Najeriya ya sanar, an sanya harajin kwastomomi hudu na 5%, 10%, 20% da 35% akan kayayyakin motocin. Daga cikin su, motocin fasinja (kujeru 10 ko sama da haka), manyan motoci da sauran motocin kasuwanci suna da ƙimar haraji, gaba ɗaya 5% ko 10%. haraji 20% ne kawai aka sanya wa motocin da ke shigo da motoci masu kafa hudu; don motocin fasinja (gami da motoci), Motocin fasinja da motocin tsere), yawan kuɗin haraji gaba ɗaya 20% ne ko 35%; motoci na musamman, kamar sauke manyan motoci masu nauyi, kwanuka, motocin kashe gobara, da sauransu, ana karbar harajin kashi 5%; motocin motsa jiki ko motocin da ba na motoci ba na nakasassu Duk suna biyan haraji. Domin kare shuke-shuke na hada motoci a Najeriya, Kwastam din Najeriya tana sanya harajin kashi 5% ne akan dukkan motocin da aka shigo dasu.

Littafin Adireshin Associationungiyar Masarufin Mota
Autoungiyar Autoasa ta Chinaasashen Sin
 
 
[ News Search ]  [ Add to Favourite ]  [ Publicity ]  [ Print ]  [ Violation Report ]  [ Close ]

 
Total: 0 [Show All]  Related Reviews

 
Featured
RecommendedNews
Ranking